Tuesday, July 12, 2016

Komunikasyon at Pananaliksik-DLL-Ikatlong Linggo


http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSGBqfGiRIp5gWR5YHdRnl_4PQ8yu29YV1cTUxdlbt6bUHLgxCO187NxzMM        GRADES 1 TO 12
              DAILY LESSON LOG
            ( Pang-araw-araw
                          na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan
Makati Science High School
Baitang/Antas
11
Guro
Mary Ann F. Vidallo
Asignatura
Filipino
Petsa/Oras
Hulyo 11-Hulyo 15, 2016/7:00-8:00, 8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00
Markahan
Unang Markahan
Ikatlong Linggo

 

I. LAYUNIN
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
IKATLONG ARAW
IKAAPAT NA ARAW
A. Pamantayang
     Pangnilalaman
1. Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
B. Pamantayan sa
    Pagganap
1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
    Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa
     Pagkatuto
 
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika  
2. Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga konseptong  pangwika
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika  
2. Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw at mga karanasan
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika
   2. Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw at mga karanasan
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika  
2. Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga konseptong  pangwika
D. Detalyadong
    Kasanayang
    Pampagkatuto
1. Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga konseptong  pangwika
 
2. Nakasusunod sa mga pamantayan ng pagsulat
1. Nagagamit ang sariling karanasan sa pag-unawa sa aralin
1. Natutukoy ang kahulugan at kahalagahan ng mga konseptong pangwika
 
2. Nagagamit ang sariling karanasan sa pag-unawa sa aralin
1. Naipakikita ang kahusayan sa paggamit ng una o ikalawang wika sa pamamagitan ng tulawit
 
2. Nakasusunod sa pamantayan ng pagsasagwa ng tulawit
II. NILALAMAN
Pagsulat ng Awtput #2
Lingguwistikong Komunidad/Unang Wika/Pangalawang Wika
Lingguwistikong Komunidad/Unang Wika/Pangalawang Wika
Lingguwistikong Komunidad/Unang Wika/Pangalawang Wika
KAGAMITANG PANTURO
 
 
 
 
A. Sanggunian
 
https://www.youtube.com/watch?v=vbWfZ5Y3a6o
Jocson, M. (2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon City: Vibal Group, Inc.
]
 
Jocson, M. (2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon City: Vibal Group, Inc.
/watch?v=SNbujE8ns2Q
/watch?v=TNwfgotVwfc
https://www.facebook.com/groups/1603948983249100/
(English Speaking Only-Sir Joel Malabanan)
B. Iba pang
    Kagamitang
    Panturo
 
Laptop
Lapel
Laptop
Lapel
 
III. PAMAMARAAN
 
 
 
 
Panimula
Video Clip-Patalastas
-Pagsusuri:
      -Produkto
      -Pagkakabuo
      -Ginamit na wika
 
Pakikipag-ugnayan ng guro  sa klase sa salitang BICOL
 
Video Cllip-Maybe This Time
Pagpaparinig ng Bicol na bersiyon ng awit
Video-Kanta tungkol sa Wika
Pagganyak
 
MAGSARBEY MUNA TAYO!
Pagpapangkat sa klase
Tanong-Sagot
Gabay na Tanong:
1. Ano ang wikang ginamit
   sa awit?
2. Paano ginamit ang wika
   ng umawit ng kanta?
3. May pagkakatuld ba o
   pagkakaiba sa mga
   salitang ginamit sa awit sa
   wikang alam niyo?
Tanong-Sagot
Gabay na Tanong:
1. Ano ang paksa ng awit?
2. Ano ang ginamit na wika sa awit?
Instruksiyon
Sumulat ng isang Anunsiyo o Patalastas
Pagsasagawa ng sarbey:
Alam
Wika
Paano
Kailan
Unang Wika
 
 
 
Pangala-wang Wika
 
 
 

Lektyur:
  -Lingguwistikong
             Komunidad
  -Unang Wika
  -Pangalawang Wika
 
Pagsasanay
 
Pagbabahagi sa masining na paraan maliban pa sa kagamitang biswal.
 
Pamantayan:
       Nilalaman   -   5
       Kasiningan  -   3
       Kaayusan    -   2
                                10
Video Clip-Ms. Earth 2016  Q&A
Pagbibigay ng ROS
 
Pagpapayaman
Pagpapasulat sa mga mag-aaral ng kanilang anunsiyo o patalastas batay sa kanilang track o sa kanilang interes
1.     Produkto/Serbisyo
2.     Pagkakabuo
3.     Ginamit na Wika
 
 
 
Pagbuo ng tula (Pangkatan)
Paksa: Halaga ng Agham at Matematika sa buhay ng tao
 
Pagtataya
Pagtataya ayon sa rubrik ng pagsulat
 
 
Pagbabahagi sa nabuong tula sa pamamagitan ng paglalapat ng tono ng isang awit (TULAWIT)
 
Pamantayan:
Kahusayan           5
Kasiningan            3
Kaisahan               2
                              10
Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
 
 
 
 
 
IV. Mga Tala
Ibinatay ang aralin sa nakaraang linggo. (Class Suspension)
 
 
 
V. Pagninilay
 
 
 
 
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
 
 
 
 
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
 
 
 
 
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
 
 
 
 
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
 
 
 
 
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
 
 
 
 
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor?
 
 
 
 
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

2 comments:

DLL-Reaksyong Papel

        GRADES 1 TO 12               DAILY LESSON LOG             ( Pang-araw-araw                           na Tala sa ...