![]()
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Hunyo 27-Hulyo 1,
2016/7:00-8:00, 8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20,
12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Unang Markahan
Unang Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG
ARAW
|
IKALAWANG
ARAW
|
IKATLONG
ARAW
|
IKAAPAT
NA ARAW
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
1. Nauunawaan ang mga konsepto,
elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at
pinagdadaanan ng Wikang Pambansa
ng Pilipinas
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga
konseptong pangwika
2. Naiuugnay ang
mga konseptong wika sa mga
napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa radyo, talumpati, at mga panayam
|
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga
konseptong pangwika
2. Naiuugnay
ang mga konseptong wika sa mga
napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa radyo, talumpati, at mga panayam
|
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga
konseptong pangwika
2. Naiuugnay
ang mga konseptong wika sa mga
napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa radyo, talumpati, at mga panayam
|
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga
konseptong pangwika
2. Naiuugnay
ang mga konseptong wika sa mga
napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa radyo, talumpati, at mga panayam
|
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1. Natutukoy
ang kahulugan, katangian at kahalagahan ng wika
2. Naiuugnay ang kahalagahan ng wika sa iba’t ibang
sitwasyon sa lipunan
3. Naipakikita
ang halaga ng gamit ng wika sa pamamagitan ng maikling dula-dulaan
|
1. Natutukoy
ang kahulugan ng mga konseptong pangwika
2. Naiuugnay
ang kabuluhan ng wika sa lipunan
3.
Naibabahagi ang pananaw sa kahalagahan ng wika sa bansa
|
1. Natutukoy ang kahulugan ng mga konseptong
pangwika
2.
Naibabahagi ang saloobin kaugnay ng napanood na sitwasyon tungkol sa paksa
|
1.
Nakasusulat ng sariling opinyon tungkol sa napanood
2.
Nakasusunod sa mga pamantayan ng pagsulat ng sanaysay
|
II.
NILALAMAN
|
Wika-Kahulugan, Kalikasan,
Kahalagahan
|
Wikang Pambansa, Wikang Panturo, Wikang Opisyal
|
Bilinggwalismo
Multilinggwalismo
|
Pagsulat ng Awtput #1
|
KAGAMITANG
PANTURO
|
||||
A.
Sanggunian
|
Bernales, R. et.al.
(2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon City: Mutya Publishing House, Inc.
|
Jocson, M.
(2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon
City: Vibal Group, Inc.
https://www.youtube.com/watch?v=S3HnHPaG1B0
|
https://www.youtube.com/watch?v=yyzCzGc8aok
|
https://www.youtube.com/watch?v=sLJsYViUzGQ
|
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
Laptop, Larawan, Musika
Lapel
|
Video Clip
Laptop
|
Video Clip
Laptop
|
Video Clip
Laptop
|
III.
PAMAMARAAN
|
||||
Panimula
|
Laro-awit
Pagpapakanta ng Pinoy Ako habang ipinapasa ang papel na naglalaman ng
panuto
· Pagbabahagi sa klase ng mensahe (bawal ang pasalita at pasulat)
-Hindi pa ako nag-
almusal. Nagugutom
na ako.
|
Video Clip-Balita
Pagpapanood
ng balita kaugnay ng paksang tatalakayin
Pagbabahagi
sa klase ng ROS tungkol sa napanood
|
Video Clip-Balita
Pagpapanood
ng balita tungkol sa suliranin pangwika
|
Video Clip-Dokumentaryo
Papapanood
ng isang dokumentaryong panayam tungkol sa pagpapahalaga sa wika ng lipunan
|
Pagganyak
|
Tanong-Sagot
· Gabay na Tanong:
-Paano niya
maipararating nang
mas maayos at mas
malinaw ang mensahe?
|
Gallery Walk (Pangkatan)
-Magbahagi
ng ideya tungkol sa Wikang Pambansa, Wikang Panturo, Wikang Opisyal gamit ang
anumang graphic organizer.
-Pagkatapos
ay isagawa ang gallery walk sa klase.
|
Tanong-Sagot
·
Gabay na Tanong:
-Ano ang paksa ng balita?
-Ano ang pinakaugat
ng suliraning ito?
|
|
A.
Instruksiyon
|
Lektyur
Pagtalakay sa:
Wika-Kahulugan,
Katangian at
Kahalagahan
|
Lektyur
Pagtalakay
sa nilalaman
Wikang Pambansa
Wikang Opisyal
·
Wikang Panturo
|
Lektyur
Pagtalakay
sa:
Bilingguwalismo
Multilingguwalismo
|
Pagpapasulat
ng reaksiyon sa napanood
Paksa: Dapat ba o hindi dapat tanggalin sa kolehiyo ang
Filipino bilang asignatura?
|
B.
Pagsasanay
|
Pagbuo ng dayalogong may HUGOT
|
Bumuo muli
ng graphic organizer na
nagpapakita ng ugnayan ng tatlo
|
||
C.
Pagpapayaman
|
Dula-dulaan (Pangkatan)
Pagsasadula batay sa isang sitwasyong nagpapakita ng halaga ng wika sa
tao
|
Kuharami
Ipakita ang
kahalagahan ng pagkakaroon ng wikang Filipino sa bansa
|
Pagbibigay
ng saloobin kaugnay ng
napanood na sitwasyon tungkol sa paksa
|
Pagpapasulat
sa mga mag-aaral ng kanilang opinyon
1. Bumuo ng
3 talata
kaugnay ng napanood
2. Tiyakin
ang kaisahan ng
bawat talata
3. Panatilihin
ang kaayusan
ng awtput
|
D.
Pagtataya
|
Maikling Pagsusulit na Pasulat (Tama o Mali)
|
Maikling
Pagsusulit
(Pagtapat-tapatin)
|
Pagtataya
ayon sa rubrik ng pagsulat
|
|
E.
Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at
Remediation
|
||||
F.
IV. Mga Tala
|
||||
G.
V. Pagninilay
|
||||
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
||||
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
||||
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
||||
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
||||
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
||||
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
||||
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
||||
No comments:
Post a Comment