![]()
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Enero 3-6, 2016/7:00-8:00,
8:00-9:00, 9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Ikatlong Markahan
Ikalimang Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG
ARAW
|
IKALAWANG
ARAW
|
IKATLONG
ARAW
|
IKAAPAT
NA ARAW
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
Nasusuri ang
iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa at daigdig
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
Nakasusulat
ng mga reaksyong papel batay sa binasang teksto ayon sa katangian at
kabuluhan nito
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1. Naibabahagi
ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa
2. Naiuugnay
ang mga kaisipang nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa, at daigdig
3. Nagagamit
ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto
|
|||
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1. Nauunawaan ang mga batayang
kaalaman sa pagsulat ng reaksiyong papel
2. Nagagamit ang mabisang paraan ng
pagpapahayag
3. Nakasusulat ng mga reaksyong
papel batay sa binasang teksto ayon sa katangian at kabuluhan nito
4. Naibabahagi sa klase ang nabuong
reaksiyong papel
|
|||
II.
NILALAMAN
|
PAGSULAT NG
REAKSIYONG PAPEL
|
|||
KAGAMITANG
PANTURO
|
|
|
|
|
A.
Sanggunian
|
https://link.quipper.com/en/classes/5841eb0636ad200fdd000a98/courses
|
|
|
|
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
Lapel
Laptop
|
|
|
|
III.
PAMAMARAAN
|
|
|
|
|
Panimula
|
Pagbabahagi
sa mga pelikulang napanood (MMFF)
|
|
|
|
Pagganyak
|
Pagbibigay
ng reaksiyon sa mga pelikula
|
|
|
|
A.
Instruksiyon
|
Lektyur:
*Pagsulat ng Reaksiyong
Papel
-Katangian
-Kahalagahan
-Mga Dapa Isaalang-
alang
|
Muling
pagbasa at panonood sa gagamitin sa pagsusuri (Indibiduwal na gawain)
|
Pagsulat ng
burador ng reaksiyong papel
|
Pagsulat ng
pinal na reaksiyong papel
|
B.
Pagsasanay
|
|
|
|
|
C.
Pagpapayaman
|
|
|
|
|
D.
Pagtataya
|
Pagpapaliwanag sa gagawing reaksiyong papel
mula sa mga nabasa at napanood
Format:
-2-3 pahina
-Arial (12)
-Margin (1 inch)
|
|
|
Pagpapabasa
sa ilang naisulat na reaksiyon ng mga mag-aaral
|
E.
Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at
Remediation
|
|
|
|
|
F.
IV. Mga Tala
|
|
|
|
|
G.
V. Pagninilay
|
|
|
|
|
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
|
|
|
|
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
|
|
|
|
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
|
|
|
|
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
|
|
|
|
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
|
|
|
|
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
|
|
|
|
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
Maraming salamat po sa DLL ninyo nakakatulong po ito sa akin na makakuha ng magandang ideya kung paano maging interaktibo ang aming leksiyon bawat-araw. Mabuhay!
ReplyDelete