![]()
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Dis. 12-16, 2016/7:00-8:00,
8:00-9:00, 9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Ikatlong Markahan
Ikaapat na Linggo (Student
Teacher)
|
I. LAYUNIN
|
UNANG
ARAW
|
IKALAWANG
ARAW
|
IKATLONG
ARAW
|
IKAAPAT
NA ARAW
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
Nasusuri ang
iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa at daigdig
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
Nasusuri ang
kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t ibang teksto
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1. Naibabahagi
ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa
2. Naiuugnay
ang mga kaisipang nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa, at daigdig
3. Nagagamit
ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto
|
|||
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1. Nasusuri ang katangian at kalikasan ng tekstong
prosidyural
|
2. Nakabubuo
ng sariling halimbawa nito
|
1. Nasusuri
ang katangian at kalikasan ng tekstong impormatibo
|
2. Nakabubuo
ng sariling halimbawa nito
|
II.
NILALAMAN
|
PROSIDYURAL
|
NARATIBO
|
||
KAGAMITANG
PANTURO
|
|
|
|
|
A.
Sanggunian
|
https://link.quipper.com/en/classes/5841eb0636ad200fdd000a98/courses
|
|
https://link.quipper.com/en/classes/5841eb0636ad200fdd000a98/courses
|
|
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
Lapel
Laptop
|
Lapel
Laptop
|
Lapel
Laptop
|
Lapel
Laptop
|
III.
PAMAMARAAN
|
|
|
|
|
Panimula
|
Video Clip
Panonood ng Red
Alert Docu-Paggamit ng Self -defense (Atom Araullo)
|
|
Story Frame
-Anong pangyayari ang ipinakikita sa
bawat larawan?
-Magkakaugnay
ba ang mga ito?
|
|
Pagganyak
|
Ano ang
suliraning binibigyang kalutasan sa video na napanood?
Paano
gagamitin ang self-defense?
|
|
|
|
A.
Instruksiyon
|
Lektyur:
-Katangian
-Kalikasan ng Testong
Prosidyural
-Uri
|
Pagpapatuloy
sa paggawa ng video
|
Lektyur:
-Katangian
-Kalikasan ng Testong
Naratibo
-Uri ng Tekstong Naratibo
-Mga Paraan ng Pagbigkas Nito
|
Pagpapatuloy
sa paggawa ng video
|
B.
Pagsasanay
|
Panonood ng isa pang halimbawang video
“Pagsasagawa ng CPR”
-Ano-ano ang mga nabanggit na hakbang?
|
|
|
|
C.
Pagpapayaman
|
Pangkatang Gawain
Gumawa ng video clip na nagpapakita ng tekstong prosidyural na may
kinalaman sa agham at matematika.
-Pagpaplano sa gagawing video
|
|
Magkuwentuhan
tayo!
Pangkatang
Gawain
-Gumawa ng
isang makabuluhang kuwento.
-Pumili ng
isang magbabahagi nito sa klase.
-I-video ang
magaganap na presentasyon (5 minuto).
|
|
D.
Pagtataya
|
|
Pagbibigay
ng marka batay sa
Pamantayan:
Kaisahan - 2
Kawastuhan - 5
Kasiningan - 3
10
|
|
Pagbibigay
ng marka batay sa
Pamantayan:
Kaisahan - 2
Kawastuhan - 5
Kasiningan - 3
10
|
E.
Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at
Remediation
|
|
|
|
|
F.
IV. Mga Tala
|
|
Ito na rin
ang magiging batayan sa pagmamarka ng kanilang pangkatang output.
|
|
Ito na rin
ang magiging batayan sa pagmamarka ng kanilang pangkatang output.
|
G.
V. Pagninilay
|
|
|
|
|
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
|
|
|
|
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
|
|
|
|
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
|
|
|
|
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
|
|
|
|
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
|
|
|
|
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
|
|
|
|
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
No comments:
Post a Comment