![]()
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Dis. 5-9, 2016/7:00-8:00,
8:00-9:00, 9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Ikatlong Markahan
Ikatlong Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG
ARAW
|
IKALAWANG
ARAW
|
IKATLONG
ARAW
|
IKAAPAT
NA ARAW
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
Nasusuri ang
iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa at daigdig
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
Nasusuri ang
kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t ibang teksto
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1. Naibabahagi
ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa
2. Naiuugnay
ang mga kaisipang nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa, at daigdig
3. Nagagamit
ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto
|
|||
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1.
Nasusuri ang katangian at kalikasan ng tekstong impormatibo
2. Nakabubuo
ng sariling halimbawa nito
|
1. Nasusuri
ang katangian at kalikasan ng tekstong deskriptibo
2. Nakabubuo
ng sariling halimbawa nito
|
1. Nasusuri
ang katangian at kalikasan ng tekstong persuweysib
2. Nakabubuo
ng sariling halimbawa nito
|
1. Nasusuri
ang katangian at kalikasan ng tekstong argumentatibo
3. Nagagamit
ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto
|
II.
NILALAMAN
|
IMPORMATIBO
|
DESKRIPTIBO
|
PERSUWEYSIB
|
ARGUMENTATIBO
|
KAGAMITANG
PANTURO
|
|
|
|
|
A.
Sanggunian
|
https://link.quipper.com/en/classes/5841eb0636ad200fdd000a98/courses
|
https://link.quipper.com/en/classes/5841eb0636ad200fdd000a98/courses
|
https://link.quipper.com/en/classes/5841eb0636ad200fdd000a98/courses
|
https://link.quipper.com/en/classes/5841eb0636ad200fdd000a98/courses
|
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
Lapel
Laptop
|
Lapel
Laptop
|
Lapel
Laptop
|
Lapel
Laptop
|
III.
PAMAMARAAN
|
|
|
|
|
Panimula
|
Anong alam mo?
-Pagtukoy
kung ano ang ipinakikita sa mga larawan.
|
Ano ang masasabi mo?
-Ano ang ipinakikita sa larawan?
|
Video Clip
-Panonood ng
patalastas
|
Ano ang opinyon mo?
“Pamamahagi
ng condom
sa mga
mag-aaral,
napapanahon
na!”
|
Pagganyak
|
-Pagbabahagi
ng anomang nalalaman tungkol dito (Zika Virus)
|
-Anong
masasabi mo sa ipinakikita sa larawan?
|
-Ano ang
nais iparating nito sa manonood?
|
|
A.
Instruksiyon
|
Lektyur:
-Katangian
-Kalikasan ng Testong
Impormatibo
|
Lektyur:
-Katangian
-Kalikasan ng Testong
Deskriptibo
-Uri
-Anyo
|
Lektyur:
-Katangian
-Kalikasan ng Testong
Persuweysib
|
Lektyur:
-Katangian
-Kalikasan ng Testong
Argumentatibo
-Mga Bahagi
-Mga Paraan
-Paggamit ng Cohesive
Devices
|
B.
Pagsasanay
|
Pangkatang Gawain
MGA DAPAT MALAMAN
TUNGKOL SA ZIKA VIRUS DISEASE
(Loralaine, R. “Mga Dapat Malaman Tungkol sa Zika Virus.” Ako ay
Pilipino 3 (2016).
Panuto:
1. Basahin ang mga bahagi o talata na nakatakda sa bawat pangkat.
2. Isulat ang mga mahahalagang detalye mula sa binasa.
3. Suriin ang paraan ng paglalahad na ginamit.
|
Pagsusuri sa isang halimbawa ng Tekstong Deskriptibo
ANG STORM
SURGE O DALUYONG
-Pagpapaliwanag
kung bakit naging deskriptibo ang teksto.
|
Pangkatang Gawain
Pagsasagawa
ng mga ss.:
Pangkat 1-
Patalastas sa
Radyo
Pangkat
2-Patalastas sa
Telebisyon
Pangkat
3-Talumpati sa
Eleksiyon
Pangkat
4-Talumpati sa
Rally
|
|
C.
Pagpapayaman
|
Pagbabahagi ng ginawang pangkatang pagsusuri
|
Pagpapasulat
ng isang deskriptibong teksto kaugnay ng aralin sa matematika o agham
|
Presentasyon
ng bawat pangkat
|
Pangkatang
Gawain:
1. Pag-usapan
sa grupo ang tungkol sa pagpapanumbalik ng death penalty sa Pilipinas.
2. Pumili ng
isa na kakatawan sa inyong pangkat upang ilahad sa klase ang inyong opinyon
tungkol
dito.
3. Sa oras
ng pagtatanghal, isa-isa lamang sila na papasok sa loob ng klase upang maglahad sa
loob ng 3 minuto.
|
D.
Pagtataya
|
Pagbibigay ng marka batay sa
Pamantayan:
Kaisahan - 2
Kawastuhan
- 5
Kasiningan - 3
10
|
Pagpapabasa
sa nabuong simula ng output
Pagbibigay-reaksiyon
ng mga nakinig
|
Pagbibigay
ng marka batay sa
Pamantayan:
Kaisahan -
2
Kawastuhan - 5
Kasiningan -
3
10
|
Pagbibigay
ng marka batay sa
Pamantayan:
Kaisahan -
2
Kawastuhan - 5
Kasiningan -
3
10
|
E.
Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at
Remediation
|
Isulat Mo!
Ano ang paksa? Agham/Matematika
Saan? Coupon bond
|
Pagpapatuloy
sa gawain bilang takdang-aralin
|
|
|
F.
IV. Mga Tala
|
Ang pagsulat
ay ginawang takdang-aralin upang makahabol sa mga aralin.
|
|
|
|
G.
V. Pagninilay
|
|
|
|
|
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
|
|
|
|
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
|
|
|
|
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
|
|
|
|
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
|
|
|
|
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
|
|
|
|
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
|
|
|
|
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
Good day mam. Pwede po makishare ng soft copy nito? thanks in advance po. vatido@yaoo.com
ReplyDelete