![]()
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Agosto 1-Agosto 12, 2016/7:00-8:00,
8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00,
1:00-2:00
|
Markahan
|
Unang Markahan
Ikaanim-Ikapitong Linggo
|
I. LAYUNIN
|
AGOSTO
1
|
AGOSTO
2
|
AGOSTO
3-5
|
AGOSTO
8-12
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
1. Nauunawaan ang mga konsepto,
elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at
pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
Pilipinas
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1. Natutukoy
ang mga pangyayari kaugnay ng pagkakabuo ng Wikang Pambansa
|
1.
Nakagagawa ng isang sanaysay batay sa isang panayam tungkol sa aspektong
kutural at lingguwistiko ng napiling komunidad
|
||
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1. Natitiyak
ang malalim na pag-unawa sa kasaysayan ng Wikang Pambansa
|
1.
Nauunawaan ang layunin at proseso sa pagsasagawa ng pinal na awtput para sa
unang markahan
|
1. Nakabubuo
ng burador ng mga tanong para sa isasagawang panayam o sarbey
2.
Nakasusulat ng pinal na talatanungan
|
1.
Nakapagsasagawa ng panayam o sarbey sa napiling komunidad
2. Nakasusulat
ng burador ng pangkatang pananaliksik
|
II.
NILALAMAN
|
Pagsusulit sa Kasaysayan ng Wikang Pambansa
|
Layunin, Proseso at Pamantayan para sa Pinal na
Awtput
|
Panayam/Sarbey
|
Pagsulat ng Pangkatang Pananaliksik
|
KAGAMITANG
PANTURO
|
||||
A.
Sanggunian
|
||||
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
||||
III.
PAMAMARAAN
|
||||
Panimula
|
Balik-aral
|
Alam ko ‘to!
(Brainstorming)
Pangkatang pagbabahagi ng nalalaman tungkol sa pananaliksik
|
Paksa ko, itanong mo!
Pagbuo ng
mga tanong kaugnay ng inilahad na paksa
|
Isaayos mo! (Nilalaman ng Pangkatang
Pananaliksik)
Layunin
Panimula
Bibliyograpi
Pabalat
Paglalahad ng mga
Kasagutan
Paglalahad ng mga
Katanungan/Sarbey
Interpretasyon ng mga
datos
|
Pagganyak
|
Gallery Walk
Pagbabahagi sa ibang pangkat
|
Pasok sa Banga o Waley!
Pagsusuri sa
mga nabuong katanungan
|
||
Instruksiyon
|
Pagpapaliwanag
sa layunin, panuntunan, at kagamitan sa pagsusulit
|
Lektyur:
Layunin ng pinal na awtput para sa unang markahan
Proseso-Panayam/Sarbey
Output-Pangkatang
pananaliksik (20%) at
indibiduwal na
sanaysay (10%) ukol
dito
Pagmamarka
Pagbibigay ng
halimbawa ng guro sa bawat proseso ng pananaliksik na isasagawa ng mga
mag-aaral
|
Lektyur:
Panayam/Sarbey
Paghahanda
ng mga katanungan
|
Lektyur:
Pagpapaliwanag sa
bawat bahagi ng
pangkatang
pananaliksik
at indibiduwal na
sanaysay
|
Pagsasanay
|
Pangkatan
Pagbuo ng
burador ng mga tanong para sa panayam/sarbey
|
Pangkatan
Pagbuo ng
pangkatang pananaliksik
Gagabayan at susubaybayan ng guro ang klase
|
||
Pagpapayaman
|
Pangkatang Pagpaplano
-Pagpili ng komunidad
-Pagpili ng tuon ng pananaliksik (aspektong kultural/lingguwistiko)
|
|||
Pagtataya
|
Pagbibigay
ng sipi ng talatanungan (30 puntos)
Pagwawasto
sa pagsusulit
|
Pag-uulat sa
napag-usapan ng bawat pangkat
|
Pagpapawasto
sa guro
Pagsulat ng
pinal na
burador
|
|
Karagdagang
Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
|
Pagsasagawa
ng panayam/sarbey
|
|||
IV. Mga Tala
|
Hindi na
kailangang talakayin ang bahagi ng pananaliksik sapagkat may karanasan na ang
mga mag-aaral kaugnay ng gawain.
|
Kailangang ipaunawa
ng guro ang kaibahan ng gawain sa talagang pananaliksik na tulad ng gawain
para sa ikalawang markahan.
|
Ang guro ay
kailangang nakasubaybay sa pagpoproseso ng bawat pangkat sa kanilang
isinasagawang pananaliksik.
|
|
V.
Pagninilay
|
||||
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
||||
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
||||
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
||||
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
||||
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
||||
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
||||
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
||||
No comments:
Post a Comment