![]()
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Hulyo 25-Hulyo 29, 2016/7:00-8:00,
8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00,
1:00-2:00
|
Markahan
|
Unang Markahan
Ikalimang Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG ARAW
|
IKALAWANG ARAW
|
IKATLONG ARAW
|
IKAAPAT NA ARAW
|
||||||||
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
1. Nauunawaan ang mga konsepto,
elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
|
|||||||||||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at
pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
Pilipinas
|
|||||||||||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1. Natutukoy
ang mga pangyayari kaugnay ng pagkakabuo ng Wikang Pambansa
2. Natitiyak
ang mga sanhi at bunga ng mga pangyayaring may kaugnayan sa pag-unlad nito
3.
Nakapagbibigay ng opinyon o pananaw kaugnay ng naging pagtakay sa kasaysayan
ng Wikang Pambansa
|
1. Natutukoy
ang mga pangyayari kaugnay ng pagkakabuo ng Wikang Pambansa
2. Natitiyak
ang mga sanhi at bunga ng mga pangyayaring may kaugnayan sa pag-unlad nito
3. Nakapagbibigay ng opinyon o
pananaw kaugnay ng naging pagtakay sa kasaysayan ng Wikang Pambansa
|
1. Natutukoy
ang mga pangyayari kaugnay ng pagkakabuo ng Wikang Pambansa
2. Natitiyak
ang mga sanhi at bunga ng mga pangyayaring may kaugnayan sa pag-unlad nito
3.
Nakapagbibigay ng opinyon o pananaw kaugnay ng naging pagtakay sa kasaysayan
ng Wikang Pambansa
|
1. Nasusuri
ang mga pananaw ng iba’t ibang awtor sa isinulat na kasaysayan ng wika
2.
Nakasusulat ng sanaysay na tumatalunton sa isang partikular na kasaysayan ng
Wikang Pambansa
|
||||||||
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1. Natutukoy
ang mga pangyayari kaugnay ng pagkakabuo ng Wikang Pambansa
2. Natitiyak
ang mga sanhi at bunga ng mga pangyayaring may kaugnayan sa pag-unlad nito
3.
Nakapagbibigay ng opinyon o pananaw kaugnay ng naging pagtakay sa kasaysayan
ng Wikang Pambansa
|
1. Natutukoy
ang mga pangyayari kaugnay ng pagkakabuo ng Wikang Pambansa
2. Natitiyak
ang mga sanhi at bunga ng mga pangyayaring may kaugnayan sa pag-unlad nito
3. Nakapagbibigay ng opinyon o
pananaw kaugnay ng naging pagtakay sa kasaysayan ng Wikang Pambansa
|
1. Natutukoy
ang mga pangyayari kaugnay ng pagkakabuo ng Wikang Pambansa
2. Natitiyak
ang mga sanhi at bunga ng mga pangyayaring may kaugnayan sa pag-unlad nito
3.
Nakapagbibigay ng opinyon o pananaw kaugnay ng naging pagtakay sa kasaysayan
ng Wikang Pambansa
|
1. Nasusuri
ang mga pagbabagong naganap sa bawat yugto ng kasaysayan ng Wikang Pambansa
2.
Nakasusulat ng sanaysay ukol sa pagpapahalaga ng mga Pilipino sa Wikang
Pambansa bunga ng naging pagsusuri
|
||||||||
II.
NILALAMAN
|
Kasaysayan
ng Wika:
-Sa Panahon ng Kastila
-Sa Panahon ng
Rebolusyong Pilipino
|
Kasaysayan
ng Wika:
-Sa
Panahon ng
Amerikano
-Sa Panahon ng Hapon
|
Kasaysayan
ng Wika:
-Sa Panahon ng
Pagsasarili
-Sa Kasalukuyan
|
Pagsulat
ng Awtput #6
|
||||||||
KAGAMITANG
PANTURO
|
|
|
|
|
||||||||
A.
Sanggunian
|
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc.
-http://www.slideshare.net/
yhanjohn/fil12-1ang-kasaysayan-ng-wikang-filipino
-https://www.youtube.com
/watch?v=YBLwVlsC_0E-videokasaysayan
|
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc
http://www.slideshare.net/
yhanjohn/fil12-1ang-kasaysayan-ng-wikang-filipino
-https://www.youtube.com
/watch?v=YBLwVlsC_0E-videokasaysayan
|
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc
http://www.slideshare.net/
yhanjohn/fil12-1ang-kasaysayan-ng-wikang-filipino
|
|
||||||||
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
Laptop
Lapel
|
Laptop
Lapel
|
Laptop
Lapel
|
Whiteboard
Whiteboard
marker
|
||||||||
III.
PAMAMARAAN
|
|
|
|
|
||||||||
Panimula
|
Liwanagin Mo!
-Ipaliwanag ang pahayag ni Simoun ukol sa
wika-Kabanata 7-El Filibusterismo
|
Pagbuo sa AGN
|
Venn Diagram: Amerikano at Kastila
Pagpupuno sa
VD
|
Pagbabahagi
ng ilang kaganapan sa bawat yugto
|
||||||||
Pagganyak
|
|
|
Pagpapaliwanag
sa nilalaman ng VD
|
|
||||||||
Instruksiyon
|
Video Clip-Kasaysayan ng Wika
-Pagpapaliwanag
ng guro sa dalawang yugto ng kasaysayan
|
Video Clip-Kasaysayan
ng Wika
-Pagpapaliwanag ng guro sa dalawang yugto ng kasaysayan
|
PPT-Kasaysayan ng Wika
-Pagpapaliwanag
ng guro sa dalawang yugto ng kasaysayan
|
Pagpapaliwanag
sa gagawing pagsulat
Sanaysay-Isang
pagsusuri sa pagpapahalaga ng mga Pilipino sa Wikang Pambansa na ipinakita sa
bawat yugto at pagbibigay hinuha sa hinaharap
|
||||||||
Pagsasanay
|
|
|
|
|
||||||||
Pagpapayaman
|
Kuharami
Pagpapakita
ng kuharami tungkol sa tinalakay na paksa
P1 &
P2-Panahon ng Kastila
P3 &
P4-Rebolusyong
Pilipino
|
Pagbuo ng
Kongklusyon:
Nalaman ko na…
Samakatuwid…
|
Pagbibigay ng ROS
Pagbibigay
ng opinyon o pananaw sa mga pangyayari kaugnay ng tinalakay
|
Pagpapabasa
sa naisulat ng piling mag-aaral
|
||||||||
Pagtataya
|
Pamantayan:
Kalinawan 5
Kasiningan 3
Kaayusan 2
10
|
|
|
|
||||||||
Karagdagang
Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
|
|
|
|
|
||||||||
IV. Mga Tala
|
|
|
|
|
||||||||
V.
Pagninilay
|
|
|
|
|
||||||||
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
|
|
|
|
||||||||
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
|
|
|
|
||||||||
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
|
|
|
|
||||||||
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
|
|
|
|
||||||||
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
|
|
|
|
||||||||
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
|
|
|
|
||||||||
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
|
|
|
|
||||||||
|
|
|
|
|
Harrah's Resort Southern California - Mapyro
ReplyDeleteHarrah's Resort Southern 밀양 출장안마 California. 경상북도 출장안마 Harrah's Rincon Casino Resort. 777 Harrah's Rincon 김해 출장안마 Way, 순천 출장샵 92082 760-751-3100, Funner. Directions 천안 출장마사지 · (760) 751-3100