![]()
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Hulyo 18-Hulyo 22,
2016/7:00-8:00, 8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20,
12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Unang Markahan
Ikaapat na Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG ARAW
|
IKALAWANG ARAW
|
IKATLONG ARAW
|
IKAAPAT NA ARAW
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
1. Nauunawaan ang mga konsepto,
elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at
pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
Pilipinas
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga
konseptong pangwika
2.
Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga
konseptong pangwika
|
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga
konseptong pangwika
2.
Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw at mga
karanasan
|
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga
konseptong pangwika
2.
Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw at mga
karanasan
|
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga
konseptong pangwika
2.
Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga
konseptong pangwika
|
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1.
Nabibigyan ng kahulugan ang mga komunikatibong gamit ng wika sa lipunan
2.
Naipaliliwanag nang pasalita ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng
pagbibigay ng mga halimbawa
|
1. Nabibigyan ng kahulugan ang mga komunikatibong
gamit ng wika sa lipunan
2.
Naipaliliwanag nang pasalita ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng
pagbibigay ng mga halimbawa
|
1.
Naipaliliwanag nang pasalita ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng
pagbibigay ng mga halimbawa
2. Natutukoy
ang gamit ng wika sa mga halimbawang pahayag
|
1.
Nakapagsasaliksik ng mga halimbawang sitwasyon na nagpapakita ng gamit ng
wika sa lipunan
2. Nagagamit
ang cohesive devices sa pagpapaliwanag at pagbibigay halimbawa sa mga gamit
ng wika sa lipunan
|
II.
NILALAMAN
|
Instrumental/Regulatori
|
Interaksyonal/Personal
|
Hueristik/Representatibo
|
Pagsulat
ng Awtput #4
|
KAGAMITANG
PANTURO
|
||||
A.
Sanggunian
|
-Jocson, M.
(2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon
City: Vibal Group, Inc.
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc.
-https://www.youtube.com
/watch?v=h7v4immUu1s
-http://www.digilearn.com.
ph/epub/books/gs4_filipino01/Images/img38.jpg
|
-Jocson, M.
(2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon
City: Vibal Group, Inc.
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc
-http://www.gmanetwork.
com/news/story/573677/hashtag/why-up-student
-https://www.google.com.
ph/search?q=nag-uusap&source
|
-Jocson, M.
(2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon
City: Vibal Group, Inc.
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc
|
-http://www.fhm.com.ph
/news/teddy-locsin-jr-irks-netizens-over-elitist-tagalog-remarks-a223-20160321
-https://www.facebook.
com/GinoongTalinghaga/?fref=nf
|
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
Laptop
Lapel
|
Laptop
Lapel
|
Laptop
Lapel
|
|
III.
PAMAMARAAN
|
||||
Panimula
|
Usap Tayo!
Pagbuo ng
usapan batay sa larawan
|
Sine Mo ‘To!
Ano ang iyong sasabihin batay sa sitwasyon?
Hal. Nakasalubong mo
ang iyong guro
|
Bintana ng
Kaalaman
Video Clip-Interbyu kay VP Leni
Paano
ginamit ang wika?
Tungkol saan
ang interbyu?
|
Basahin Mo!
Pagbasa sa
isang talata
|
Pagganyak
|
Ansabeh!
Gabay na
Tanong:
1. Anong
masasabi mo sa nabasang paalala/babala?
2. Ano ang
nais iparating nito?
|
Ansabeh?
Pagbibigay ng ROS sa naging viral sa fb.
“Lahat tayo posibleng drugpusher.”
|
Tukuyin Mo!
Ano ang nais
ipahiwatig ng mga larawan?
(patalastas)
|
Tukuyin Mo!
Pagtukoy sa
mga ginamit na cohesive devices sa talata
|
Instruksiyon
|
Lektyur:
Tungkulin/Gamit ng Wika
-Instrumental
-Regulatoryo
|
Lektyur:
Tungkulin/Gamit ng Wika
-Interaksyonal
-Personal
|
Lektyur:
Tungkulin/Gamit ng Wika
-Heuristiko
-Representatibo
|
Pagsulat ng
isang maikling pagsusuri tungkol sa nasaliksik na nagpapakita ng gamit ng
wika sa lipunan gamit ang mga cohesive device
|
Pagsasanay
|
Alin sa Dalawa?
Pagtukoy sa
gamit ng wika
1-5 Seatwork
|
Sample Mo!
Pagbibigay
ng iba pang halimbawa
|
||
Pagpapayaman
|
Video Clip-Social Media Etiquette 2016
Paano
ginamit ang wika?
|
Gawin Nyo!
P1-Interaksyonal (Pasalita)
P2-Interaskyonal (Pasulat)
P3-Personal (Pasalita)
P4 Personal (Pasulat)
|
||
Pagtataya
|
Pag-usapan Natin!
(Pangkatang
Gawain)
Magpakita ng
iskit na nagpapakita ng angkop na gamit ng wika sa sitwasyon o pagkakataon
|
Pagtataya batay
sa pamantayan:
Kawastuhan - 5
Kasiningan - 3
Kaayusan -
2
10
|
Pagsusulit
Pagbibigay
ng pagsusulit sa gamit ng wika
|
Pagtataya
batay sa rubriks o pamantayan
|
Karagdagang
Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
|
||||
IV. Mga Tala
|
||||
V.
Pagninilay
|
||||
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
||||
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
||||
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
||||
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
||||
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
||||
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
||||
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
||||
how to download po?
ReplyDelete