GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Nobyembre 14-25,
2016/7:00-8:00, 8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20,
12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Ikatlong Markahan
Unang Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG
ARAW
|
IKALAWANG
ARAW
|
IKATLONG
ARAW
|
IKAAPAT
NA ARAW
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
Nauunawaan
ang mga batayang kaalaman sa pagbasa
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
Nagagamit
ang pagiging mapanuri sa mga halimbawang tekstong binasa
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1.
Nababatid ang mga batayang kaalaman at kasanayan sa pagbasa
2.
Naiuugnay ang dating karanasan sa pag-unawa ng mga aralin
|
|||
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1.
Nalalaman ang saklaw ng pag-aaral sa ikatlong markahan
2.
Naihahanda ang sarili sa mga tatalakaying aralin
|
1. Naiuugnay
ang dating kaalaman at karanasan sa pagbasa
2.
Naipakikita ang kahalagahan ng pagbasa sa pamamagitan ng Tableau
|
1.
Naipaliliwanag ang kahulugan ng pagbasa
2. Natutukoy
ang iba’t ibang uri nito
|
1. Nasasagot
nang wasto ang mga tanong sa pagsusulit
2.
Nabibigyang linaw ang ilang mahihirap na aralin sa pagsusulit
|
II.
NILALAMAN
|
Oryentasyon para
sa Ikalawang Semestre
|
Kahalagahan
ng Pagbasa
|
Kahulugan at
Uri ng Pagbasa
|
Pagsusulit
|
KAGAMITANG
PANTURO
|
|
|
|
|
A.
Sanggunian
|
|
Pagbasa at
Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto…ni Crizel Sicat-De Laza
|
Pagbasa at
Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto…ni Crizel Sicat-De Laza
|
|
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
Lapel
Laptop
Curriculum
Guide (CG)
|
Laptop
Lapel
|
Laptop
Lapel
|
Sipi ng
Talatanungan
|
III.
PAMAMARAAN
|
|
|
|
|
Panimula
|
Paglalahad
sa pamagat ng kurso
|
Pagpapasagot
sa mga Trivia
|
Maglaro muna tayo!
Pagsasaayos
ng jumbled letters (Uri ng Pagbasa)
|
Pagpapaliwanag
sa layunin ng pagsusulit
|
Pagganyak
|
Pagbibigay
hinuha sa pamgat
|
Pag-uugnay
sa Aralin
|
|
|
A.
Instruksiyon
|
·
Paglalahad sa
nilalaman ng CG
·
Pagpapaliwanag sa
pamantayan ng pagmamarka
|
Lektyur:
·
Kahalagahan ng Pagbasa
-Pag-uugnay sa dating karanasan
|
Lektyur:
·
Kahulugan at uri ng pagbasa
-Ipaliliwanag ng mga mag-aaral ang kanilang
pagkakaunawa bago ito gawin ng guro
|
Pagbibigay
ng panuto sa pagsusulit
|
B.
Pagsasanay
|
|
|
|
|
C.
Pagpapayaman
|
|
|
|
|
D.
Pagtataya
|
|
-Pagbuo ng
pangkalahatang pananaw tungkol sa halaga ng pagbasa at pagbabahagi nito sa pamamagitan ng tableau
Pamantayan:
Kalinawan - 4
Kaayusan -
2
Kawastuhan - 4
-Pagbabahaginan
ng bawat pangkat
|
Pagbibigay ng mga sitwasyon na nagpapakita
ng iba’t ibang uri ng pagbasa
|
-Pagbibigay
ng pagsusulit
-Pagwawasto
sa mga sagot
|
E.
Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at
Remediation
|
|
|
|
|
F.
IV. Mga Tala
|
|
|
|
|
G.
V. Pagninilay
|
|
|
|
|
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
|
|
|
|
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
|
|
|
|
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
|
|
|
|
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
|
|
|
|
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
|
|
|
|
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
|
|
|
|
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|