GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Setyembre 1-9, 2016/7:00-8:00,
8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20,
12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Ikalawang Markahan
Unang Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG
ARAW (Set 1-2)
|
IKALAWANG
ARAW (Set 5)
|
IKATLONG
ARAW (Set 6)
|
IKAAPAT
NA ARAW (Set 7-9)
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
Nauunawaan
nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na
pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika dito
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
Nakagagawa
ng mga pag-aaral ukol sa iba’t ibang sitwasyon ng paggamit ng wikang Filipino
sa loob ng kultura at lipunang Pilipino
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1. Natutukoy ang iba’t ibang paggamit ng wika sa mga
napakinggang pahayag mula sa panayam at balita sa radyo at telebisyon
|
1. Nasusuri
at naisasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na pagkakaiba-iba sa
lipunang Pilipino sa mga pelikula at dulang napanood
2.
Naipaliliwanag nang pasalita ang iba’t ibang dahilan, anyo, at pamaraan ng
paggamit ng wika sa iba’t ibang sitwasyon
|
1.
Natutukoy ang iba’t ibang register at barayti ng wika na ginagamit sa iba’t
ibang sitwasyon
|
1.
Nakasusulat ng mga tekstong nagpapakita ng mga kalagayang pangwika sa
kulturang Pilipino
|
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1. Nakapagsasagawa
ng maikling iskit na nagpapakita ng gamit ng wika sa panayam at balita sa radyo
at telebisyon, pelikula, patalastas, at social media
2.
Naiaangkop ang paraan ng paggamit ng wika sa iba’t ibang sitwasyon
|
1. Nasusuri
ang iba’t ibang paraan ng paggamit ng wika batay sa sitwasyon kaugnay ng
lingguwistiko at kultural na aspeto
2.
Naipaliliwanag ang kakanyahan ng gamit ng wika sa iba’t ibang sitwasyon
|
1. Natutukoy
ang iba’t ibang register at barayti ng wika na ginagamit sa iba’t ibang sitwasyon
2.
Naisasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na pagkakaiba-iba sa
lipunang Pilipino sa paggamit ng wika sa isang sitwasyon
|
1. Nasusuri
ang iba’t ibang paraan ng paggamit ng wika batay sa sitwasyon kaugnay ng
lingguwistiko at kultural na aspeto
|
II.
NILALAMAN
|
Sitwasyong Pangwika sa Radyo, Telebisyon, Pelikula,
Dula, Patalastas, Social Media at iba pa
|
|||
KAGAMITANG
PANTURO
|
||||
A.
Sanggunian
|
||||
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
||||
III.
PAMAMARAAN
|
||||
Panimula
|
Pagbabahagi
ng mga napapanahong isyung panlipunan sa radyo at telebisyon, mga patok na
linya sa mga pelikula at post sa social media
|
Dayad (5 minuto)
Pagsusuri sa
paraan ng paggamit ng wika sa radyo, telebisyon at iba pang sitwasyong
pangwika
|
Pagpapanood
ng halimbawa ng mga sitwasyong pangwika
|
Pagbabahagi
ng mga naging karanasan sa nakaraang pangkatang gawain
|
Pagganyak
|
Pagpapabasa
ng halimbawa ng pagsusuri
|
Pagtukoy sa
register ng wika sa iba’t ibang sitwasyon
Halimbawa:
Balita sa
Radyo-Sa ulo ng ng nagbabagang balita
|
||
A.
Instruksiyon
|
Pagpapakita ng mga halimbawa ng paggamit ng wika sa radyo, telebisyon
at iba pang sitwasyon
|
Pagbuo ng
pangkat ayon sa sitwasyong sinuri kaugnay ng lingguwistiko at kultura na
aspeto ng paggamit ng wika
|
Pagpapaliwanag
sa paksa
Sitwasyong
Pangwika
|
Pagpapanood
sa nabuong video/dokumentasyon ng bawat pangkat
|
B.
Pagsasanay
|
Pagpaplano ng bawat pangkat
|
Pagpapaliwanag
sa naging resulta ng pagsusuri mula sa dayad
|
Pagbuo ng
dokumentasyon (video) ng mga halimbawang sitwasyong pangwika
Filming/Shooting
P1-Balita sa
Telebisyon
P2-Balita sa
Radyo
P3-Pelikula/Patalastas
P4-Social
Media
|
|
C.
Pagpapayaman
|
Pagbabahagi sa klase ng mga sumusunod:
P1-Balita sa Telebisyon
P2-Balita sa Radyo
P3-Maiikling tagpo sa mga
patok na pelikula
P4-Posts sa Social Social
Media
|
Pagbabahagi
sa klase ng mga sumusunod:
P1-Paggamit
ng wika sa
Telebisyon
P2-Paggamit
ng wika sa
Radyo
P3-Paggamit
ng wika sa
pelikula
P4-Paggamit
ng wika sa
social media
|
||
D.
Pagtataya
|
Pagtataya batay sa pamantayan:
4-Kahusayan
(Pagtatanghal)
4-Kaangkupan (Paggamit
ng Wika)
2-Kaisahan ng Pangkat
|
Pagtataya
batay sa pamantayan:
3-Kalinawan
(Paliwanang)
5-Kawastuhan
(Pagsusuri)
2-Kaayusan
|
Pagsusuri sa
paggamit ng wika batay
sa sitwasyon kaugnay ng lingguwistiko at kultural na aspeto
4-Kahusayan
(Dokumentasyon)
4-Kaangkupan
(Paggamit
ng Wika)
2-Kaisahan
ng Pangkat
|
|
E.
Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at
Remediation
|
||||
F.
IV. Mga Tala
|
||||
G.
V. Pagninilay
|
||||
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
||||
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
||||
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
||||
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
||||
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
||||
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
||||
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
||||
Hello mam.. napaka laking tulong po ng inyong blog lalo na sa mga tulad ko na nagtuturo ng Filipino na hindi ito ang aking major.. maraming salamat po.. at hihintayin ko po ang mga susunod nyo pang ilalagay na dll sa inyong blog.. pagpalain po kayo! -Bheng De Veyra
ReplyDeleteSalamat po Maam sa blog ninyo...malaking tulong po sa akin ito,lalo na hindi ko major ang Filipino. Sana hindi kayo magsawa mag share sa DLL ninyo...God bless!
ReplyDeleteSAalamat po sa Ma'am...
ReplyDeletesobrang pasasalamat sa pagshare ng dll. malaking tulong po kasi hindi ako major ng filipino. God bless u po.
ReplyDeletesalamat po sa inyong dll. malaking tulong sa akin to dahil ngaun lang ako nagturo nito di ko alam kung paano ko padadaluyin ang lesson.
ReplyDelete