GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Agosto 15-Agosto 19, 2016/7:00-8:00,
8:00-9:00, 9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Unang Markahan
Ikawalong Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG ARAW
|
IKALAWANG ARAW
|
IKATLONG ARAW
|
IKAAPAT NA ARAW
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
1. Nauunawaan ang mga konsepto,
elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at
pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
Pilipinas
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1.
Nakagagawa ng isang sanaysay batay sa isang panayam tungkol sa aspektong
kutural at lingguwistiko ng napiling komunidad
|
|||
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1.
Nakasusulat ng pinal na burador ng sanaysay batay sa isinagawang pangkatang
pananaliksik
|
Naihahanda
nang maayos ang pangkatang pananaliksik at ang sanaysay batay rito
|
||
II.
NILALAMAN
|
Unang Semestre-Unang Markahang Pagsusulit
(Agosto 18-19, 2016)
|
|||
KAGAMITANG
PANTURO
|
||||
A.
Sanggunian
|
||||
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
||||
III.
PAMAMARAAN
|
||||
Panimula
|
||||
Pagganyak
|
||||
Instruksiyon
|
Paglilinaw ng guro sa nilalaman ng sanaysay:
1.
Lagom ng pananaliksik
bilang pagpapakilala ng paksa
2.
Kongklusyon o
paglalahat sa resulta ng pananaliksik
3.
Pagbibigay ng mungkahi
batay sa naging pagsusuri sa kinalabasan ng pananaliksik
|
Pagsama-sama sa ginawa ng bawat pangkat
|
||
Pagsasanay
|
||||
Pagpapayaman
|
Pahapyaw na
pagbabahagi sa
pananaliksik
Pagpapabasa ng
halimbawa ng sanaysay
para sa bawat pangkat
|
|||
Pagtataya
|
Pagsubaybay ng guro sa gawain ng mga mag-aaral
|
Pagpapapasa
sa pinal na
awtput
|
||
Karagdagang
Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
|
||||
IV. Mga Tala
|
||||
V.
Pagninilay
|
||||
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
||||
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
||||
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
||||
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
||||
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
||||
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
||||
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
||||