GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo)
|
Paaralan
|
Makati Science High School
|
Baitang/Antas
|
11
|
Guro
|
Mary Ann F. Vidallo
|
Asignatura
|
Filipino
|
|
Petsa/Oras
|
Hulyo 18-Hulyo 22,
2016/7:00-8:00, 8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20,
12:00-1:00, 1:00-2:00
|
Markahan
|
Unang Markahan
Ikaapat na Linggo
|
I. LAYUNIN
|
UNANG ARAW
|
IKALAWANG ARAW
|
IKATLONG ARAW
|
IKAAPAT NA ARAW
|
A. Pamantayang
Pangnilalaman
|
1. Nauunawaan ang mga konsepto,
elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
|
|||
B. Pamantayan sa
Pagganap
|
1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at
pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
Pilipinas
|
|||
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
|
1.
Nabibigyang kahulugan ang mga komunikatibong gamit ng wika sa lipunan (Ayon
kay M.A.K. Halliday)
2. Naipaliliwanag
nang pasalita ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng pagbibigay ng
mga halimbawa
|
1.
Nabibigyang kahulugan ang mga komunikatibong gamit ng wika sa lipunan (Ayon
kay M.A.K. Halliday)
2.
Naipaliliwanag nang pasalita ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng
pagbibigay ng mga halimbawa
|
1. Nabibigyang kahulugan ang mga komunikatibong
gamit ng wika sa lipunan (Ayon kay M.A.K. Halliday)
2. Natutukoy ang iba’t ibang gamit ng wika sa
lipunan sa pamamagitan ng napanood na palabras sa telebisyon at pelikula
|
1.
Nakapagsasaliksik ng mga halimbawang sitwasyon na nagpapakita ng gamit ng
wika sa lipunan
2. Nagagamit
ang cohesive devices sa pagpapaliwanag at pagbibigay halimbawa sa mga gamit
ng wika sa lipunan
|
D. Detalyadong
Kasanayang
Pampagkatuto
|
1.
Nabibigyan ng kahulugan ang mga komunikatibong gamit ng wika sa lipunan
2.
Naipaliliwanag nang pasalita ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng
pagbibigay ng mga halimbawa
|
1. Nabibigyan ng kahulugan ang mga komunikatibong
gamit ng wika sa lipunan
2.
Naipaliliwanag nang pasalita ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng
pagbibigay ng mga halimbawa
|
1. Naipaliliwanag
nang pasalita ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng pagbibigay ng
mga halimbawa
2. Natutukoy
ang gamit ng wika sa mga halimbawang pahayag
|
1.
Nakapagsasaliksik ng mga halimbawang sitwasyon na nagpapakita ng gamit ng
wika sa lipunan
2. Nagagamit
ang cohesive devices sa pagpapaliwanag at pagbibigay halimbawa sa mga gamit
ng wika sa lipunan
|
II.
NILALAMAN
|
Instrumental/Regulatori
|
Interaksyonal/Personal
|
Hueristik/Representatibo
|
Pagsulat
ng Awtput #4
|
KAGAMITANG
PANTURO
|
|
|
|
|
A. Sanggunian
|
-Jocson, M.
(2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon
City: Vibal Group, Inc.
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc.
-https://www.youtube.com
/watch?v=h7v4immUu1s
-http://www.digilearn.com.
ph/epub/books/gs4_filipino01/Images/img38.jpg
|
-Jocson, M.
(2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon
City: Vibal Group, Inc.
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc
-http://www.gmanetwork.
com/news/story/573677/hashtag/why-up-student
-https://www.google.com.
ph/search?q=nag-uusap&source
|
-Jocson, M.
(2016). Komunikasyon at pananaliksik sa wika at kulturang filipino. Quezon
City: Vibal Group, Inc.
-Bernales,
R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon
City: Mutya Publishing House, Inc
|
-http://www.fhm.com.ph
/news/teddy-locsin-jr-irks-netizens-over-elitist-tagalog-remarks-a223-20160321
-https://www.facebook.
com/GinoongTalinghaga/?fref=nf
|
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
|
Laptop
Lapel
|
Laptop
Lapel
|
Laptop
Lapel
|
|
III.
PAMAMARAAN
|
|
|
|
|
Panimula
|
Usap Tayo!
Pagbuo ng
usapan batay sa larawan
|
Sine Mo ‘To!
Ano ang iyong sasabihin batay sa sitwasyon?
Hal. Nakasalubong mo
ang iyong guro
|
Bintana ng
Kaalaman
Video Clip-Interbyu kay VP Leni
Paano
ginamit ang wika?
Tungkol saan
ang interbyu?
|
Basahin Mo!
Pagbasa sa
isang talata
|
Pagganyak
|
Ansabeh!
Gabay na
Tanong:
1. Anong
masasabi mo sa nabasang paalala/babala?
2. Ano ang
nais iparating nito?
|
Ansabeh?
Pagbibigay ng ROS sa naging viral sa fb.
“Lahat tayo posibleng drugpusher.”
|
Tukuyin Mo!
Ano ang nais
ipahiwatig ng mga larawan?
(patalastas)
|
Tukuyin Mo!
Pagtukoy sa
mga ginamit na cohesive devices sa talata
|
Instruksiyon
|
Lektyur:
Tungkulin/Gamit ng Wika
-Instrumental
-Regulatoryo
|
Lektyur:
Tungkulin/Gamit ng Wika
-Interaksyonal
-Personal
|
Lektyur:
Tungkulin/Gamit ng Wika
-Heuristiko
-Representatibo
|
Pagsulat ng
isang maikling pagsusuri tungkol sa nasaliksik na nagpapakita ng gamit ng
wika sa lipunan gamit ang mga cohesive device
|
Pagsasanay
|
Alin sa Dalawa?
Pagtukoy sa
gamit ng wika
1-5 Seatwork
|
|
Sample Mo!
Pagbibigay
ng iba pang halimbawa
|
|
Pagpapayaman
|
Video Clip-Social Media Etiquette 2016
Paano
ginamit ang wika?
|
Gawin Nyo!
P1-Interaksyonal (Pasalita)
P2-Interaskyonal (Pasulat)
P3-Personal (Pasalita)
P4 Personal (Pasulat)
|
|
|
Pagtataya
|
Pag-usapan Natin!
(Pangkatang
Gawain)
Magpakita ng
iskit na nagpapakita ng angkop na gamit ng wika sa sitwasyon o pagkakataon
|
Pagtataya batay
sa pamantayan:
Kawastuhan - 5
Kasiningan - 3
Kaayusan -
2
10
|
Pagsusulit
Pagbibigay
ng pagsusulit sa gamit ng wika
|
Pagtataya
batay sa rubriks o pamantayan
|
Karagdagang
Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
|
|
|
|
|
IV. Mga Tala
|
|
|
|
|
V.
Pagninilay
|
|
|
|
|
A. Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
|
|
|
|
|
B. Bilang ng
mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
|
|
|
|
|
C. Nakatulong
ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
|
|
|
|
|
D. Bilang ng
mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
|
|
|
|
|
E. Alin sa
mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
|
|
|
|
|
F. Anong
suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
|
|
|
|
|
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
Malaking tulong..Salamat!
ReplyDelete