Friday, January 6, 2017

DLL-Reaksyong Papel


http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSGBqfGiRIp5gWR5YHdRnl_4PQ8yu29YV1cTUxdlbt6bUHLgxCO187NxzMM        GRADES 1 TO 12
              DAILY LESSON LOG
            ( Pang-araw-araw
                          na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan
Makati Science High School
Baitang/Antas
11
Guro
Mary Ann F. Vidallo
Asignatura
Filipino
Petsa/Oras
Enero 3-6, 2016/7:00-8:00, 8:00-9:00, 9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00
Markahan
Ikatlong Markahan
Ikalimang Linggo

 

I. LAYUNIN
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
IKATLONG ARAW
IKAAPAT NA ARAW
A. Pamantayang
     Pangnilalaman
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig 
B. Pamantayan sa
    Pagganap
Nakasusulat ng mga reaksyong papel batay sa binasang teksto ayon sa katangian at kabuluhan nito
C. Mga Kasanayan sa
     Pagkatuto
1. Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa
2. Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, pamilya, komunidad, bansa, at daigdig
3. Nagagamit ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto
 
D. Detalyadong
    Kasanayang
    Pampagkatuto
1. Nauunawaan ang mga batayang kaalaman sa pagsulat ng reaksiyong papel
2. Nagagamit ang mabisang paraan ng pagpapahayag
3. Nakasusulat ng mga reaksyong papel batay sa binasang teksto ayon sa katangian at kabuluhan nito
4. Naibabahagi sa klase ang nabuong reaksiyong papel
II. NILALAMAN
PAGSULAT NG REAKSIYONG PAPEL
KAGAMITANG PANTURO
 
 
 
 
A. Sanggunian
https://link.quipper.com/en/classes/5841eb0636ad200fdd000a98/courses
 
 
 
B. Iba pang
    Kagamitang
    Panturo
Lapel
Laptop
 
 
 
III. PAMAMARAAN
 
 
 
 
Panimula
Pagbabahagi sa mga pelikulang napanood (MMFF)
 
 
 
Pagganyak
Pagbibigay ng reaksiyon sa mga pelikula
 
 
 
A.    Instruksiyon
Lektyur:
*Pagsulat ng Reaksiyong
 Papel
   -Katangian
   -Kahalagahan
   -Mga Dapa Isaalang-
    alang
 
Muling pagbasa at panonood sa gagamitin sa pagsusuri (Indibiduwal na gawain)
Pagsulat ng burador ng reaksiyong papel
Pagsulat ng pinal na reaksiyong papel
B.    Pagsasanay
 
 
 
 
C.   Pagpapayaman
 
 
 
 
D.    Pagtataya
Pagpapaliwanag sa gagawing reaksiyong papel
mula sa mga nabasa at napanood
Format:
   -2-3 pahina
   -Arial (12)
   -Margin (1 inch)
 
 
Pagpapabasa sa ilang naisulat na reaksiyon ng mga mag-aaral
E.     Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
 
 
 
 
F.     IV. Mga Tala
 
 
 
 
G.   V. Pagninilay
 
 
 
 
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
 
 
 
 
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
 
 
 
 
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
 
 
 
 
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
 
 
 
 
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
 
 
 
 
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor?
 
 
 
 
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

1 comment:

  1. Maraming salamat po sa DLL ninyo nakakatulong po ito sa akin na makakuha ng magandang ideya kung paano maging interaktibo ang aming leksiyon bawat-araw. Mabuhay!

    ReplyDelete

DLL-Reaksyong Papel

        GRADES 1 TO 12               DAILY LESSON LOG             ( Pang-araw-araw                           na Tala sa ...