Wednesday, November 30, 2016

Pagbasa at Pagsusuri ng Iba't Ibang Teksto (Kahalagahan at Kahulugan ng Pagbasa)


http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSGBqfGiRIp5gWR5YHdRnl_4PQ8yu29YV1cTUxdlbt6bUHLgxCO187NxzMM        GRADES 1 TO 12
              DAILY LESSON LOG
            ( Pang-araw-araw
                          na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan
Makati Science High School
Baitang/Antas
11
Guro
Mary Ann F. Vidallo
Asignatura
Filipino
Petsa/Oras
Nobyembre 14-25, 2016/7:00-8:00, 8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00
Markahan
Ikatlong Markahan
Unang Linggo

 

I. LAYUNIN
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
IKATLONG ARAW
IKAAPAT NA ARAW
A. Pamantayang
     Pangnilalaman
Nauunawaan ang mga batayang kaalaman sa pagbasa
B. Pamantayan sa
    Pagganap
Nagagamit ang pagiging mapanuri sa mga halimbawang tekstong binasa
C. Mga Kasanayan sa
     Pagkatuto
1. Nababatid ang mga batayang kaalaman at kasanayan sa pagbasa
2. Naiuugnay ang dating karanasan sa pag-unawa ng mga aralin
D. Detalyadong
    Kasanayang
    Pampagkatuto
1. Nalalaman ang saklaw ng pag-aaral sa ikatlong markahan
 
2. Naihahanda ang sarili sa mga tatalakaying aralin
1. Naiuugnay ang dating kaalaman at karanasan sa pagbasa
2. Naipakikita ang kahalagahan ng pagbasa sa pamamagitan ng Tableau
1. Naipaliliwanag ang kahulugan ng pagbasa
2. Natutukoy ang iba’t ibang uri nito
1. Nasasagot nang wasto ang mga tanong sa pagsusulit
2. Nabibigyang linaw ang ilang mahihirap na aralin sa pagsusulit
II. NILALAMAN
Oryentasyon para sa  Ikalawang Semestre
Kahalagahan ng Pagbasa
Kahulugan at Uri ng Pagbasa
Pagsusulit
KAGAMITANG PANTURO
 
 
 
 
A. Sanggunian
 
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto…ni Crizel Sicat-De Laza
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto…ni Crizel Sicat-De Laza
 
B. Iba pang
    Kagamitang
    Panturo
Lapel
Laptop
Curriculum Guide (CG)
Laptop
Lapel
Laptop
Lapel
Sipi ng Talatanungan
III. PAMAMARAAN
 
 
 
 
Panimula
Paglalahad sa pamagat ng kurso
Pagpapasagot sa mga Trivia
Maglaro muna tayo!
Pagsasaayos ng jumbled letters (Uri ng Pagbasa)
Pagpapaliwanag sa layunin ng pagsusulit
Pagganyak
Pagbibigay hinuha sa pamgat
Pag-uugnay sa Aralin
 
 
A.    Instruksiyon
·         Paglalahad sa nilalaman ng CG
·         Pagpapaliwanag sa pamantayan ng pagmamarka
Lektyur:
·         Kahalagahan ng Pagbasa
-Pag-uugnay sa dating karanasan
 
Lektyur:
·         Kahulugan at uri ng pagbasa
-Ipaliliwanag ng mga mag-aaral ang kanilang pagkakaunawa bago ito gawin ng guro
Pagbibigay ng panuto sa pagsusulit
 
B.    Pagsasanay
 
 
 
 
C.   Pagpapayaman
 
 
 
 
D.    Pagtataya
 
-Pagbuo ng pangkalahatang pananaw tungkol sa halaga ng pagbasa at pagbabahagi  nito sa pamamagitan ng tableau
 
Pamantayan:
    Kalinawan               - 4
    Kaayusan                - 2
    Kawastuhan              - 4
 
-Pagbabahaginan ng bawat pangkat
 
 Pagbibigay ng mga sitwasyon na nagpapakita ng iba’t ibang uri ng pagbasa
-Pagbibigay ng pagsusulit
 
-Pagwawasto sa mga sagot
 
E.     Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
 
 
 
 
F.     IV. Mga Tala
 
 
 
 
G.   V. Pagninilay
 
 
 
 
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
 
 
 
 
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
 
 
 
 
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
 
 
 
 
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
 
 
 
 
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
 
 
 
 
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor?
 
 
 
 
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

DLL-Reaksyong Papel

        GRADES 1 TO 12               DAILY LESSON LOG             ( Pang-araw-araw                           na Tala sa ...