Saturday, July 30, 2016

Komunikasyon at Pananaliksik-DLL-Unang Semestre-Ikalawang Linggo


http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSGBqfGiRIp5gWR5YHdRnl_4PQ8yu29YV1cTUxdlbt6bUHLgxCO187NxzMM        GRADES 1 TO 12
              DAILY LESSON LOG
            ( Pang-araw-araw
                          na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan
Makati Science High School
Baitang/Antas
11
Guro
Mary Ann F. Vidallo
Asignatura
Filipino
Petsa/Oras
Hulyo 4-Hulyo 8, 2016/7:00-8:00, 8:00-9:00,
9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00
Markahan
Unang Markahan
Ikalawang Linggo

 

I. LAYUNIN
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
IKATLONG ARAW
IKAAPAT NA ARAW
A. Pamantayang
     Pangnilalaman
1. Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
B. Pamantayan sa
    Pagganap
1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
    Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa
     Pagkatuto
 
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika  
2. Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw at mga karanasan
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika  
2. Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw at mga karanasan
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika
   2. Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw at mga karanasan
1. Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika  
2. Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga konseptong  pangwika
D. Detalyadong
    Kasanayang
    Pampagkatuto
1. Natutukoy ang iba’t ibang register o barayti ng wika
 
2. Naiuugnay ang paksa sa sariling kaalaman, pananaw at mga karanasan
1. Naiuugnay ang paksa sa sariling kaalaman, pananaw at mga karanasan
1. Natutukoy ang konsepto ng homogenous/
heterogenous na wika
 
2. Naiuugnay ang paksa sa sariling kaalaman, pananaw at mga karanasan
1. Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga konseptong  pangwika
 
2. Nakasusunod sa mga pamantayan ng pagsulat
II. NILALAMAN
Barayti/Register ng Wika
 
Homogenous/Heterogenous na Wika
Pagsulat ng Awtput #2
KAGAMITANG PANTURO
 
 
 
 
A. Sanggunian
 
-Bernales, R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon City: Mutya Publishing House, Inc.
-http://www.slideshare.net/
christopheregetigan/barayti-ng-wika-54380991
-Bernales, R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon City: Mutya Publishing House, Inc.
-http://www.slideshare.net/
christopheregetigan/barayti-ng-wika-54380991
-Bernales, R. et.al. (2008). Mabisang komunikasyon sa wikang pang-akademiko. Malabon City: Mutya Publishing House, Inc.
https://smsadlascluster1group6.wordpress.com/2016/04/20/homogenous-na-aspeto-ng-wika/
https://www.youtube.com/watch?v=vbWfZ5Y3a6o
B. Iba pang
    Kagamitang
    Panturo
Laptop
Lapel
Laptop
Lapel
Laptop
Lapel
 
III. PAMAMARAAN
 
 
 
 
Panimula
GAYA-HULA
Gagayahin ng kinatawan ng bawat pangkat batay sa paraan ng pagsasalita kung sino ang nasa papel na kaniyang nabunot at pahuhulaan sa kagrupo.
   Hal. Mike Enriquez
Balik-aral:
Maikling Pagsusulit
SALITUMBASAN:
-Pagbibigay ng iba’t ibang salita na may parehong kahulugan.
-Pagbibigay ng iba’t ibang kahulugan sa isang salita
Video Clip-Patalastas
-Pagsusuri:
      -Produkto
      -Pagkakabuo
      -Ginamit na wika
 
Pagganyak
Anong Say Mo?
Pagbibigay ng reaksiyon sa isang nag-viral na status
TRABAHULA:
Pagpapahula sa kagrupo kung ano ang kinabibilangang hanapbuhay (linya)
Tanong-Sagot:
Ano ang inyong natuklasan kaugnay ng panimulang gawain?
 
Instruksiyon
Lektyur
Pagtalakay sa:
      Barayti/Register ng Wika
 
Lektyur
Pagtalakay sa:
       Homogenous na Wika
       Heterogenous na Wika
Sumulat ng isang Anunsiyo o Patalastas
Pagsasanay
Pagbibigay ng iba pang halimbawa ng barayti/register ng wika
 
SURILAYSAY
Pagpapabasa sa isang maikling salaysay
-Pagsusuri sa gamit ng wika
 
Pagpapayaman
 
Dula-dulaan:
Pagpapakita ng iba’t ibang sitwasyon na ginagamitan ng iba’t ibang barayti/register ng wika
#I-hashtag Mo! I-hugot Mo!
Bumuo ng isang hashtag/hugot sa pagpapakilala sa isang salita (homo/hetero)
  Hal. Kanser-sakit/salot
 
Pagpapasulat sa mga mag-aaral ng kanilang anunsiyo o patalastas batay sa kanilang track o sa kanilang interes
1.     Produkto/Serbisyo
2.     Pagkakabuo
3.     Ginamit na Wika
 
Pagtataya
 
 
 
Pagtataya ayon sa rubrik ng pagsulat
Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
 
 
 
 
 
IV. Mga Tala
 
 
 
 
V. Pagninilay
 
 
 
 
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
 
 
 
 
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
 
 
 
 
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
 
 
 
 
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
 
 
 
 
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
 
 
 
 
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor?
 
 
 
 
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

DLL-Reaksyong Papel

        GRADES 1 TO 12               DAILY LESSON LOG             ( Pang-araw-araw                           na Tala sa ...